तारक मेहताच्या बबिताला कोणीच सोडले नाही, शेजारी, शिक्षक, चुलत भाऊ सगळ्यांनी केले घाणेरडे काम, अभिनेत्री रडली

नक्की वाचा..!!

प्रत्येक घराघरात खास ओळख असलेल्या ‘तारक मेहता का उल्टा चष्मा’ या कॉमेडी मालिकेतील प्रत्येक पात्राने प्रेक्षकांच्या हृदयात खास स्थान निर्माण केले आहे. या मालिकेत काम करणाऱ्या प्रत्येक कलाकाराला प्रेक्षक चांगलेच ओळखतात. या शोच्या सुरुवाती पासूनच अनेक पात्रं या “शो” शी जोडलेली आहेत. शो मध्ये बबिताच्या भूमिकेत दिसणार्‍या अभिनेत्रीचे नाव आहे मुनमुन दत्ता.

मुनमुन दत्ता ही तारक मेहता का उल्टा चष्माचा अविभाज्य भाग आहे. ती या शो मधील सर्वात चर्चेत असलेल्या कलाकारांपैकी एक आहे. तसेच मुनमुन खूप सुंदर आहे. शो व्यतिरिक्त मुनमुन अनेकदा तिच्या वैयक्तिक आयुष्यामुळे चर्चेत असते. #MeToo मोहिमेअंतर्गत तिने तिच्यासोबत घडलेल्या घाणेरड्या गोष्टींचा खुलासा केला आहे तो हि खूप चर्चेत आली होता.

जेव्हा #MeToo सुरू झाले, तेव्हा अनेक सेलिब्रिटी त्यांच्यासोबत घडलेल्या घाणेरड्या गोष्टींबद्दल उघडपणे बोलले. त्याचवेळी अभिनेत्री मुनमुन दत्ताने सोशल मीडियाच्या माध्यमातून एक पोस्ट लिहून जो खुलासा केला होता त्यामुळे चाहत्यांना आश्चर्याचा धक्का बसला आहे. अभिनेत्रीच्या म्हणण्यानुसार, तिच्या चुलत भावाने लहानपणी तिच्यासोबत चुकीच्या गोष्टी केल्या होत्या. त्याचवेळी शिक्षक व त्याच्या शेजाऱ्यांनीही चुकीचे वर्तन केले होते.

2017 मध्ये, मुनमुनने #MeToo मोहिमेला पाठिंबा दिला आणि सोशल मीडियावर एक लांबलचक नोट लिहिली. अभिनेत्रीने सांगितले होते की तिच्यापेक्षा 9 वर्षांनी मोठे असलेले तिचे चुलत भाऊ तिच्याकडे वाईट आणि घाणेरडे नजरेने पाहत असत. त्याचवेळी, तिने सांगितले होते की, ज्या व्यक्तीने मला जन्माच्या वेळी रुग्णालयात पाहिले होते, त्या व्यक्तीने मी 13 वर्षांची असताना मला अयोग्यरित्या स्पर्श केला होता.

मुनमुनने आपल्या लेखात आपल्या शेजारी राहणाऱ्या एका व्यक्तीचा उल्लेखही केला होता. ‘तारक मेहता का उल्टा चष्मा’च्या बबिताने लिहिले होते की, माझ्या शेजारी राहणाऱ्या काकांना जेव्हाही संधी मिळायची तेव्हा ते मला पकडून दोन्ही हातांनी धरायचे. तसेच अभिनेत्रीचे शेजारी तिला कोणाला काही सांगू नकोस अशी धमकी द्यायचे.

आपल्या पोस्टमध्ये मुनमुनने आपल्या ट्यूशन टीचरचा उल्लेख करत लिहिले की, ट्यूशन टीचरनेही आपल्यासोबत अन्यायकारक वागणूक दिली होती. त्याने सांगितले होते की, शिक्षकाने त्याच्या खाली असलेल्या प्राय व्हेट पार्टला स्पर्श केला होता.

मुनमुनने सांगितले की, माझ्या शरीरात बदल होऊ लागले होते. मी किशोरवयीन होती. मी ज्या शिक्षिकाला राखी बांधायची, ते शिक्षक मुलींच्या ब्रा ची पट्टी ओढायचे आणि आमच्या छातीवर हाथ फिरून घाणेरडी कृत्ये करायचो. चिठ्ठी लिहिताना मुनमुनने असेही लिहिले होते की, माझी कथा लिहितानाही डोळ्यात पाणी येते.

मुनमुन 2008 पासून ‘तारक मेहता का उल्टा चष्मा’ या शोशी जोडली गेली आहे. 34 वर्षीय मुनमुनचा जन्म 28 सप्टेंबर 1987 रोजी बंगाल मध्ये झाला. तिने काही चित्रपटांमध्येही काम केले आहे.