लता मंगे’शकर ह्यांच्या बाबतीत दुःखद बातमी…

ज्येष्ठ गायिका लता मंगेशकर यांची प्रकृती पुन्हा बिघडली आहे (लता मंगेशकर हेल्थ अपडेट). लतादीदींची प्रकृती खालावल्याने त्यांना पुन्हा एकदा व्हेंटिलेटरवर ठेवण्यात आल्याची पुष्टी लतावर उपचार करणाऱ्या डॉक्टरांनी केली आहे..

भारतरत्न आणि स्वरसागर लता मंगेशकर यांची प्रकृती शनिवारी पुन्हा एकदा खालावली आहे. त्यांना पुन्हा व्हेंटिलेटरवर ठेवण्यात आले आहे. लता मंगेशकर गेल्या २६ दिवसांपासून मुंबईतील ब्रीच कँडी रुग्णालयात दाखल आहेत. मनसे अध्यक्ष राज ठाकरेही त्यांच्या प्रकृतीची माहिती घेण्यासाठी रुग्णालयात पोहोचले आहेत. अवघ्या आठवडाभरापूर्वी, लता मंगेशकर यांची प्रकृती सुधारल्यानंतर त्यांना व्हेंटिलेटरवरून (आयसीयूमध्ये लता मंगेशकर) काढण्यात आले होते. लता मंगेशकर यांच्या प्रकृतीत सुधारणा झाल्याचे डॉक्टरांनी सांगितले होते, मात्र त्यांना सध्या रुग्णालयाच्या आयसीयूमध्ये ठेवण्यात आले आहे. मात्र शनिवारी, ५ फेब्रुवारी रोजी त्यांची प्रकृती पुन्हा गंभीर झाली (लता मंगेशकर क्रिटिकल). लता मंगेशकर यांच्याबाबतचे हे वृत्त समोर आल्यानंतर त्यांचे चाहते पुन्हा एकदा चिंतेत पडले आहेत. ज्येष्ठ गायक यांना कोरोनाची लागण झाली होती आणि त्यांना न्यूमोनिया देखील झाला होता, त्यानंतर त्यांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते.

ब्रीच कँडी हॉस्पिटलमध्ये लता मंगेशकर यांच्यावर उपचार करत असलेले डॉ. प्रतित समदानी शनिवारी संध्याकाळी ४ वाजता माध्यमांशी बोलताना म्हणाले, “आम्ही लता दीदींवर आवश्यक ते सर्व उपचार करत आहोत. उपचारांवरही ती प्रतिक्रिया देत आहे. त्यांच्यावर उपचार सुरू आहेत. त्या सध्या आयसीयूमध्ये आहे.

लता मंगेशकर यांच्यावर उपचार करणाऱ्या डॉ. प्रतित समदानी यांनी त्यांची प्रकृती पुन्हा एकदा गंभीर झाल्याच्या वृत्ताला दुजोरा दिला आहे. लता मंगेशकर यांना गेल्या महिन्यातच कोविड-19 ची लागण झाली होती, त्यानंतर त्यांना मुंबईतील ब्रीच कँडी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. उपचारादरम्यान त्याला न्यूमोनियाही झाला.

लता मंगेशकर की गंभीर हालत को देखते हुए उन्हें आईसीयू में वेंटिलेटर पर रखा गया था। पिछले हफ्ते खबर थी कि तबीयत में सुधार होने के बाद उन्हें वेंटिलेटर से हटा लिया गया है। अब खबर है कि एक बार फिर उन्हें वेंटिलेटर पर रखा गया है। डॉक्टर लगातार लता मंगेशकर की तबीयत पर नजर बनाए हुए हैं।

लता मंगेशकर या भारतीय चित्रपटसृष्टीतील सर्वात यशस्वी गायिका मानल्या जातात. वयाच्या 13 व्या वर्षी त्यांनी गायनाची सुरुवात केली. विविध भारतीय भाषांमधील 30 हजाराहून अधिक गाण्यांना त्यांनी आपला आवाज दिला आहे. भारतरत्नाव्यतिरिक्त, त्यांना भारत सरकारने पद्मभूषण, पद्मविभूषण, दादासाहेब फाळके पुरस्कार आणि अनेक राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कारांनी सन्मानित केले आहे.