स्वामी कृपेने या 5 गोष्टी आपल्या घरात नक्की ठेवा, ह्या ठेवल्याने आपल्या घरात अमाफ संपत्ती येते…

.

मित्रांनो, प्रत्येक व्यक्तीची अशी इच्छा असते की त्याच्या घरात नेहमीच आनंद आणि समृद्धी असायला हवी, त्याची घरची आर्थिक परिस्थिती योग्य असावी आणि त्याच्या कुटुंबास कोणत्याही प्रकारची अडचण येऊ नये. या सर्व गोष्टींसाठी, आपल्या घरात पूजा-अर्चना करून देवी-देवतांना प्रसन्न करण्यासाठी अनेक उपाय केले जातात. परंतु आपणास माहित आहे काय की, महाभारताच्या एका प्रसंगात श्रीकृष्णाने युधिष्ठिरला अशा पवित्र गोष्टींबद्दल सांगितले होते की त्या घरात ठेवून देवीची कृपा घरातच मिळते आणि घराची भरभराट होत राहते. तर मग जाणून घेऊया या पवित्र गोष्टी कोणत्या आहेत ज्या आपण आपल्या घरात ठेवल्या पाहिजेत ..

चंदन – हिंदू धर्मात चंदन खूप पवित्र मानले जाते, फक्त त्याचा वास घरात आणि बाहेरील नकारात्मक उर्जा काढून टाकते. चंदनाच्या वासालाही सर्व देवतांच्या पूजेमध्ये विशेष महत्त्व आहे. कपाळावर चंदनचा टिळक लावल्याने मनाला शांती मिळते. म्हणून चंदन नेहमी घरीच ठेवाव. कारण ह्याचा उपयोग घरी पूजा करताना देवी-देवतांना चंदन अर्पण करताना होतो.

वीणा – वीणा ही शिक्षणाची देवी सरस्वतीच लाडक वाद्य आहे. सरस्वतीच्या कृपेने जर तुम्ही वीणा घरात ठेवली तर घरातील सर्व सदस्यांचे बुद्धी तीव्र राहील. वीणा कडून कठीण परिस्थितीतही संयम राखण्याची प्रेरणा मिळते. म्हणून वीणा आपल्या घरात नक्की ठेवा, आई सरस्वती तुमच्यासाठी हे एक आशीर्वाद आहे.

तूप – तूप नेहमी घरात ठेवा आणि त्याचे नियमित सेवन करावे. तूप शक्ती देते आणि आपले शरीर निरोगी ठेवते. दररोज संध्याकाळी तूप दिवेही पेटवावेत. पूजेमध्ये तूपही खूप महत्वाचे आहे. म्हणून घरात तूप ठेवणे बंधनकारक आहे. तूप सेवन करण्यापूर्वी डॉक्टरांना सल्ला नक्की घ्यावा. कारण काही लोकांना तुपाची अलर्जी असते.

मध – वास्तुचा असा विश्वास आहे की घरात मध ठेवल्यास वास्तूशी संबंधित अनेक दोष दूर होतात. याबरोबरच पूजामध्येही मध यांचे स्वतःचे महत्त्व आहे. हे सर्व देवी-देवतांना अर्पण केले जाते. शंकर देवाला अर्पित केले जाते. ज्या घरात रोज पूजा केली जाते त्या घरात मध असणे महत्वाचे आहे.

पाणी – घरात नेहमी स्वच्छ पाण्याने भरलेला लोटा ठेवा. जेव्हा जेव्हा घरी पाहुणे येतात तेव्हा त्याला प्रथम स्वच्छ पाणीही दिले पाहिजे. म्हणून, आपल्या घरात नेहमीच स्वच्छ पाण्याचे भांडे ठेवा. याद्वारे जन्मकुंडलीतील अनेक दोषही दूर केले जातात. म्हणून या गोष्टी नेहमी घरीच ठेवल्या पाहिजेत. त्यांना घरात ठेवून नकारात्मक उर्जा घराच्या बाहेरच राहते आणि घरात सकारात्मक उर्जा असते. या पाच गोष्टी आपले घर शुद्ध करतात.