पाच वर्षामध्ये इतकी बदलली बजरंगी भाईजानची मुन्नी, फोटो बघून ओळखणे झाले कठीण

बॉलिवूड ब्लॉकबस्टर फिल्म बजरंगी भाईजानला रिलीज होऊन 5 वर्षे झाली आहेत. 17 जुलै 2015 रोजी हा चित्रपट प्रदर्शित झाला होता, चित्रपटाचे दिग्दर्शक कबीर खान यांचे विशेषत: कास्टिंगसाठी कौतुक केले गेले. या चित्रपटात सलमान खान व्यतिरिक्त करीना कपूर, नवाजुद्दीन सिद्दीकी आणि एक नवीन चेहरा प्रेक्षकांना पाहायला मिळाला, जो लोकांना खूप आवडला आणि तो चेहरा हर्षाली मल्होत्राचा ह्या बालिकेचा ​​होता. होय, बजरंगी भाईजान चित्रपटात मुन्नीची भूमिका साकारणार्‍या हर्षालीच्या सर्व अभिनयाचे प्रेक्षकांकडून कौतुक केले गेले. आज बजरंगी भाईजान चित्रपटाला ५ वर्षे पूर्ण झाल्याच्या या खास प्रसंगी आज आपण चित्रपटाच्या मुन्नीबद्दल काही मनोरंजक गोष्टी बघणार आहोत.

बॉलिवूडच्या इतिहासातील विक्रम मोडणारा चित्रपट बजरंगी भाईजान हा पाच वर्षांपूर्वी मोठ्या पडद्यावर प्रदर्शित झाला होता, या चित्रपटाला प्रेक्षकांनी चांगला प्रतिसाद दिला आणि त्यानंतर या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर विक्रम मोडण्यास सुरुवात केली. या चित्रपटात सलमान खानच्या शानदार अभिनयाबरोबरच मुन्नीच्या व्यक्तिरेखेचेही खूप कौतुक झाले. या चित्रपटात हर्षाली मल्होत्राने मुन्नीची भूमिका साकारली होती. खास गोष्ट अशी की त्यावेळी हर्षाली केवळ 7 वर्षांची होती, परंतु इतक्या लहान वयातच तिने आपल्या चमकदार अभिनयाने लोकांची मने जिंकली.

आठवण करून द्या की हा बजरंगी भाईजान चित्रपट मुन्नीच्या व्यक्तिरेखेभोवती फिरत आहे. या चित्रपटा नंतर हर्षालीने अर्जुन रामपालबरोबर नास्तिक चित्रपटात काम केले होते, चित्रपटाचे शूटिंग 2017 मध्येच संपली. परंतु हा चित्रपट अद्याप चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित झालेला नाही. या दोन चित्रपटांशिवाय तिने इतर कोणत्याही चित्रपटात काम केले नाही. असे असूनही चाहत्यांमध्ये हर्षालीची क्रेझ अद्याप कमी झालेली नाही. जेव्हा जेव्हा हर्षाली तिची छायाचित्रे सोशल मीडियावर अपलोड करते तेव्हा तिचे चाहते तिचे जोरदार कौतुक करतात आणि असे म्हणतात की तू एक उत्तम अभिनेत्री आहात, लवकरच नवीन सिनेमात आमच्या समोर या. म्हणजे चाहते पुन्हा हर्षालीला पुन्हा मोठ्या स्क्रीनवर पाहण्याची प्रतीक्षा करीत आहेत.

सांगू इच्छितो की हर्षाली आता 12 वर्षांची आहे आणि सध्या तिचे संपूर्ण लक्ष अभ्यासावर आहे. आता हे पहावं लागेल की हर्षाली अभ्यास संपल्यानंतर चित्रपटात येते की नाही. विशेष म्हणजे कतरीना कैफनेही हर्षलीच्या अभिनयाचे कौतुक केले आहे. स्वत: सलमान खानलाही हर्षालीबरोबर चित्रपट करायला आवडते. अशा परिस्थितीत नंतर हर्षालीला संधींची कमतरता भासणार नाही, परंतु सध्या हर्षाली अभ्यासावर भर देत आहे.

बजरंगी भाईजान या चित्रपटापूर्वी हर्षालीने बर्‍याच टीव्ही मालिकांमध्ये काम केले आहे. उदाहरणार्थ, ‘कबुल है’, ‘लौट आओ तृषा’, ‘सावधान इंडिया’ मध्ये हर्षालीने तिच्या अभिनयाचे कौशल्य दाखवले आहे. याशिवाय हर्षालीने एका अ‍ॅड फिल्ममध्येही काम केले आहे, परंतु सन २०१७ पासून तिने चित्रपट व मालिकांपासून दूर अंतर ठेवले आणि अभ्यासावर लक्ष केंद्रित करण्यास सुरवात केली. पण चाहत्यांना आशा आहे की हर्षाली पुन्हा परत येईल.